group9
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
group9

Diễn đàn của Group9___---___Group9 Forum

You are not connected. Please login or register

xem di hay lam

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1xem di hay lam Empty xem di hay lam Sun Mar 09, 2008 10:17 pm

phuocdaikg

phuocdaikg
Thượng tá bậc 7
Thượng tá bậc 7

Cầu mong bạn sẽ tìm được sự thanh thản và yên bình trong một thế giới có nhiếu điều mà bạn không thể hiểu được

Cầu mong nỗi đau mà bạn chịu đựng cũng như những xung đột mà bạn từng trai qua sẽ trao cho bạn sức mạnh để bạn vươn lên đối diện với thử thách với lòng dũng cảm và sự lạc quan . Bạn hãy luôn biết rằng co một người nào đó luôn hiểu và yêu bạn , người đó luôn ở cạnh ngay bạn ngay cả khi bạn cảm thấy cô độc nhất

cầu mong bạn sẽ khám phá sâu sắc lòng tốt của người khác để tin tưởng vào 1 thế giới yên bình
Cầu mong sẽ có 1 lời tử tế , 1 cử chỉ làm yên lòng , một nu cười nồng ấm sẽ được tặng cho bạn hàng ngày

Và cầu mong bạn hãy troa những món quà như vậy cho nhưng người khác ngay khi bạn nhận được chúng . Hãy nhớ rằng , mặt trời vẫn chiếu sáng trong khi cơn bão có vẻ như kéo dài vô tận . Bạn hãy hiểu rằng một người yêu thương bạn thật sự là khi người ấy ko ở bên cạnh bạn nhung bạn vẫn cảm nhận được tình yêu ,sự quan tâm và luôn nhớ mong về người ấy .

Hãy nhớ rằng trong cuộc sống những va chạm và đau khổ mà bạn gặp phải sẽ ít hơn nhiều so với những ước mơ và hạnh phúc mà bạn sẽ có

Cầu mong những điều mà bạn cảm thấy là khiếm khuyết trong hiện tại sẽ trở thành ưu điểm là thế mạnh của bạn trong tương lai . Bạn hãy nhìn tương lai của bạn là 1 người đầy đủ sự hứa hẹn và những khả năng

Cầu mong bạn tìm thấy đầy đủ sức mạnh tinh thần để tự quyết định trong những tình huống tệ hại mà không cần bất cứ một người nào phán xử về điều đó

Cầu mong ban luôn nhận được sự yêu thương

Ngày Hôm Nay
Ngày hôm nay , tôi sẽ tin răng mình là người đặc biệt , một người quan trọng . Tôi sẽ yêu quý bản thân tôi với chính những gì tôi có và không so sánh mình với những người khác.

Ngày hôm nay , tôi sẽ tự lắng lòng mình và cố gắng trầm tĩnh hơn . Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ

Ngày hôm nay tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi , bởi tôi luon nhàn vào hướng tốt và tin vào sự công bằng của cuộc sống

Ngày hôm nay , tôi sẽ cẩn trọng hơn với từng lời nói của mình . Tôi sẽ lựa chọn ngôn từ và diễn đạt chúng 1 cách có suy nghĩ và chân thành nhất.

Ngày hôm nay , tôi sẽ tìm cách sẽ chia với những người bạn quanh tôi khi cần thiết , bởi tôi biết được rằng điều quý giá nhất của con người là sự quan tâm lẫn nhau

Ngày hôm nay , trong cách ứng xử , tôi sẽ đặt mình vào vi trí của người đối diện để lắng nghe những cảm xúc của họ , để hiểu rằng những điều làm tôi bi tổn thương cũng có thể làm tổn thương đến họ.

Ngày hôm nay , tôi sẽ an ủi và động viên những ai dang nản lòng . Một cái siết tay , một nụ cười thân thiện , một lời nói , một cử chỉ của tôi có thể tiếp thêm sức mạnh để họ vững tin tiếp bước

Ngày hôm nay , tôi sẽ dành 1 chút thời gian để quan tâm đến bản thân mình hơn . Tôi sẽ làm tâm hôn và trí óc mình phong phú , mạnh mẽ hơn bằng cách học 1 cái gì đó có ích , đọc 1 cuốn sách hay vận dộng cơ thể và ăn mặc ưa nhìn hơn

Ngày hôm nay , tôi sẽ có 1 danh sách những việc cần làm . Tôi sẽ nổ lửc nhất để thực hiện chúng và tránh đưa ra những quyết định vội vã hay thiếu kiên quyết .

Ngày hôm nay , tôi sẽ tập cách để bỏ lại phía sau mọi lo âu , cay đắng và thất bại , khởi đầu một ngày mới với trái tim yêu thương và hồn nhiên nhất . Tôi sẽ sống với những khát khao , mơ ước mà mình luôn ấp ủ

Ngày hôm nay , tôi se thách thức mọi trở ngại trên con đường mà tôi lựa chọn và đặt niềm tin . Tôi hiểu rằng , khó khăn là 1 phần của cuộc sống và chúng tồn tại để tôi chinh phục và vượt qua.

Ngày hôm nay , tôi sẽ cố gắng sống hạnh phúc . Tôi sẽ trải rộng lòng để cảm nhận cái đẹp trong cuộc sống , để yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quí và những người yêu thương tôi . Tôi sẽ làm những việc khiến tôi cảm thấy hạnh phúc : xem 1 bộ phim hài ,làm 1 việc tử tế , giúp đỡ 1 ai đó , nghe 1 bản nhạc mà tôi yêu thích , hay quyết định đi chơi với người ấy của tôi …..

Và hôm nay , ngay bây giờ , tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua co như thế nào
bạn cũng sẽ làm như tôi phải không ?????

Gieo suy nghĩ bạn sẽ gặt hành vi
Gieo hành vi bạn se gặt tính cách
Gieo tính cách bạn sẽ gặt số phận
Hãy gieo cho mình những suy nghĩ tích cực mỗi ngày để bạn có 1 tinh thần trong lành , mạnh mẽ . Hãy đọc NGÀY HÔM NAY mỗi ngày như 1 câu thần chú cho sức mạnh nội tại của bạn . Và bạn sẽ ngạc nhiên về những kết quả mà bạn nhận được
Chúc bạn có 1 ngày hữu ích và tràn đầy những niềm vui và sự yêu thương

Trí tuệ của con người trưởng thành trong tĩnh lặng, còn tính cách trưởng thành trong bão táp

http://www.group9.tk

2xem di hay lam Empty Re: xem di hay lam Tue Mar 11, 2008 2:36 pm

o0skylove0o

o0skylove0o
Trung tá bậc 2
Trung tá bậc 2

hay qua doc, loi` ca~ con mat' ra lun kaka Suspect

http://www.360.yahoo.com/human_bongdem

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]